ഭാരം കുറഞ്ഞ സുരക്ഷിതമായ ഫൈബർ എൽ.പി.ജി സിലിണ്ടറുകള്‍ ഇന്ത്യയില്‍ അവതരിപ്പിക്കാന്‍ തയാറായി എച്ച്പിസിഎല്‍

0 358

ഹിന്ദുസ്ഥാൻ പെട്രോളിയം കോർപറേഷൻ ലിമിറ്റഡ് (എച്ച്പിസിഎൽ) ഇന്ത്യയിൽ ഉടനീളം ഉടൻ പുതിയ, വർണാഭമായ പാചക വാതക സിലിണ്ടർ അവതരിപ്പിക്കാന്‍ തയാറെടുക്കുകയാണ്.
.

നിലവിലുള്ള സ്റ്റീൽ സിലിണ്ടറുകളുമായി താരതമ്യപ്പെടുത്തുമ്പോൾ ഭാരം കുറഞ്ഞതും കൈകാര്യം ചെയ്യാൻ എളുപ്പവുമാണ് ഫൈബർ എൽ.പി.ജി സിലിണ്ടറുകള്‍. അതോടൊപ്പം നിരവധി സുരക്ഷാക്രമീകരണങ്ങളുമായിട്ടാണ് ഇത് എത്തുന്നത്‌. 2 കിലോഗ്രാം, 5 കിലോ, 10 കിലോഗ്രാം പാചക ഗ്യാസ് എന്നിവയുടെ ശേഷിയിൽ പുതിയ പാചകവാതക സിലിണ്ടർ ലഭ്യമാകും. ഉപയോഗത്തിലുള്ള ലോഹ  സിലിണ്ടറുകൾ 14.2 കിലോഗ്രം പാചക വാതകമാണ്‌.

എന്നാൽ ഈ സിലിണ്ടറുകൾ നിലവിലുള്ളതിനേക്കാൾ കൂടുതൽ ചെലവ് പ്രതീക്ഷിക്കുന്നു. കൂടാതെ, ഈ ആധുനിക സിലിണ്ടറുകൾ ലഭിക്കുന്നതിന് ഉപഭോക്താക്കൾക്ക് ഏകദേശം 1,000 രൂപ വരെ നൽകേണ്ടിവരും.  ഒപ്പം
പഴയ സ്റ്റീൽ സിലിണ്ടറുകളും തിരികെ നൽകണം.കമ്പനിയുടെ “OJAS Range” ഉള്ളവ ലയിറ്റ് വെയിറ്റ് കോമ്പോസിറ്റ് സിലിണ്ടറുകൾ ആണ്‌.എളുപ്പത്തിൽ ഉപയോഗിക്കാവുന്നതും കൂടുതൽ സൗകര്യപ്രദവുമാണ്.

 

2 ഫെബ്രുവരിയിൽ ഫേസ്ബുക്ക് പോസ്റ്റിലൂടെയാണ് എച്ച്പിസിഎൽ തങ്ങളുടെ  “ഒജാസ്” സംയുക്ത സിലിണ്ടറുകൾ അവതരിപ്പിച്ചത്‌. “ഈ ആധുനിക സിലിണ്ടറുകൾ മെച്ചപ്പെട്ട ഡിസൈനിൽ വരുന്നതും പൂർണമായി സുരക്ഷിതവുമാണ്” എന്ന് കമ്പനി അവകാശപ്പെടുന്നു. നിലവിലെ ലോഹ സിലിണ്ടറുകളുമായി താരതമ്യം ചെയ്യുമ്പോൾ ഈ ആധുനിക സിലിണ്ടറുകൾക്ക് സുരക്ഷിതത്വ നിലവാരം മെച്ചമാണ്. സിലിണ്ടറിലെ ഫൈബർഗ്ലാസ് സാങ്കേതിക വിദ്യ സ്ഫോടനങ്ങൾ തടയുന്നു.

പ്രധാന്‍ മന്ത്രി ഉജ്ജ്‌ലയോജന പദ്ധതിയുടെ ഭാഗമാണ്‌ സിലിണ്ടറുകൾ.പഴയ സിലിണ്ടറിനെക്കാളും ഭാരം കുറവാണെങ്കിലും പുതിയ സിലിണ്ടറിന്റെ തുവലുതാണ്. ഇവ അഗ്നിശമന പ്രതിരോധം, അൾട്രാവഡ് വുഡ് സംരക്ഷണം, അതുപോലെ അർദ്ധസുതാര്യവും ആയിരിക്കും, അങ്ങനെ ഉപഭോക്താക്കൾക്ക് പാചക വാതകത്തിന്റെ അളവ് വ്യക്തമായി കാണാം.
ഈ സിലിണ്ടറുകളുടെ മറ്റു പ്രധാന സവിശേഷത സിലിണ്ടർ അപകടങ്ങളെ തടയുന്ന സുരക്ഷാ ഘടകങ്ങള്‍ ഉണ്ടെന്നുള്ളതാണ്.
.

.

Leave A Reply

Your email address will not be published.