വാട്ട്‌സ് ആപ്പ് എങ്ങനെ കൂടുതല്‍ സൗകര്യപ്രദമാക്കാം; ട്രിക്കുകള്‍ പലവിധം

0 139

ഇന്ന് ലോകത്ത് ഏറ്റവും കൂടുതല്‍ ആളുകള്‍ കമ്മ്യൂണിക്കേഷന് ഉപയോഗിക്കുന്ന ആപ്പാണ് വാട്ട്‌സ് ആപ്പ്.ലോകത്താകമാനം നൂറുകോടിയിലധികം ആളുകള്‍ വാട്ട്‌സ് ആപ്പ് ഉപയോഗിക്കുന്നണ്ടെന്നാണ് കമ്പനി വ്യക്തമാക്കുന്നത്. മാത്രമല്ല ഉപയോക്തൃ അനുഭവം മെച്ചപ്പെടുത്തുന്നതിന് കമ്പനി നിരന്തരം പുതിയ ഫീച്ചേഴ്‌സും അവതരിപ്പിക്കുന്നു.

എന്നാല്‍ വാട്ട്‌സ് ആപ്പ് എങ്ങനെ കുടുതല്‍ സൗകര്യപ്രദമായി ഉപയോഗിക്കാമെന്ന് ചില തന്ത്രങ്ങളും ഉപഭോക്താക്കള്‍ കണ്ടെത്തിയിരിക്കുകയാണ്. ഇതില്‍ എല്ലാവരുടെയും പൊതുപരാതിയാണ് ഓരോ സ്േമാര്‍ട്ട് ഫോണില്‍ രണ്ട് വാട്ട്‌സ് ആപ്പ് അക്കൗണ്ടുകള്‍ തുറക്കാന്‍ കഴിയുന്നില്ലാ എന്നത്. എന്നാല്‍ അതിനും ഒരു ട്രിക്കുണ്ടെന്ന് കണ്ടെത്തി കഴിഞ്ഞിരിക്കുകയാണ്.

ഒരേ സ്മാര്‍ട്ട്‌ഫോണില്‍ രണ്ട് ആപ്പ് അക്കൗണ്ടുകള്‍ പ്രവര്‍ത്തിപ്പിക്കാന്‍ ഇരട്ട സിം ഉപയോക്താക്കള്‍ക്ക് സാധിക്കും. സെക്കന്‍ഡ് നമ്പര്‍ ഉപയോഗിച്ച് വാട്ടസ് ആപ്പ് ക്ലോണുകളിലും ക്ലോണ്‍ സൈന്‍ അപ്പ് ചെയ്തും ഇത് സാധിക്കും. സിസ്റ്റം അടിസ്ഥാനമാക്കിയ ക്ലോണിംഗ് ഓപ്ഷന്‍ ഉപയോഗിച്ച് സവിശേഷ ആക്‌സസ് ചെയ്യാന്‍ കഴിയുന്ന ചില സ്മാര്‍ട്ട്‌ഫോണുകള്‍ ഉണ്ട്. മറ്റ് ഉപകരണങ്ങളില്‍, തേര്‍ഡ് പാര്‍ട്ടി അപ്ലിക്കേഷനുകള്‍ വഴി ഇത് ചെയ്യാനാകും.

സ്മാര്‍ട്ട്‌ഫോണ്‍ നിര്‍മ്മാതാക്കളായ തശമീാശ, ഛജജഛ, കൂടാതെ ഹാന്‍ഡോര്‍ എന്നിവ സെറ്റിങ്ങിസില്‍ നിന്ന് ഓപ്ഷന്‍ ആക്‌സസ് ചെയ്യാന്‍ ഉപയോക്താക്കളെ അനുവദിക്കുന്നു. ഇത് ‘ഡ്യുവല്‍ ആപ്‌സ്’, ‘ക്ലോണ്‍ ആപ്’, ‘ആപ്പ് ട്വിന്‍’ എന്നീ പേരുകളാണ് നല്‍കിയിരിക്കുന്നത്.രണ്ട് ആപ്പ് അക്കൗണ്ടുകള്‍ സൃഷ്ടിക്കാന്‍, ഉപയോക്താക്കള്‍ക്ക് ഈ ഓപ്ഷനുകള്‍ ഏതെങ്കിലും തിരിഞ്ഞു ടോഗിള്‍ ചെയ്യാം.


നിര്‍ഭാഗ്യവശാല്‍, ആന്‍ഡ്രോയിഡ് ഫോണുകളില്‍ മാത്രമേ ട്രിക്ക് എക്‌സിക്യൂട്ട് ചെയ്യാനാകൂ, ഐഫോണ്‍ ഉപയോക്താക്കള്‍ക്ക് അത്തരമൊരു ഓപ്ഷന്‍ നിലവില്‍ ഇല്ല.

സിസ്റ്റം അടിസ്ഥാനമാക്കിയ ക്ലോണിംഗ് ഇല്ലാത്ത ആന്‍ഡ്രോയിഡ് ഉപകരണങ്ങള്‍ക്ക്, ഗൂഗിള്‍ പ്ലേ സ്റ്റോര്‍ വഴി പാരലല്‍ സ്‌പേസ് അല്ലെങ്ങില്‍ ഡ്യുവല്‍സ്‌പേസ് എന്നിവ പോലുള്ള തേര്‍ഡ് പാര്‍ട്ടി ആപ്ലിക്കേഷന്‍ ഡൗണ്‍ലോഡ് ചെയ്ത് പ്രോസസ്സ് പൂര്‍ത്തിയാക്കാം. ക്ലോണിങ് ചെയ്തതിനുശേഷം, പതിവ് സൈന്‍-അപ്പ് പ്രക്രിയ പൂര്‍ത്തിയാക്കുകയും ഒരേ സ്മാര്‍ട്ട്‌ഫോണില്‍ രണ്ട് വ്യത്യസ്ത അക്കൗണ്ടുകള്‍ ഉപയോഗിക്കാവുന്നതാണ്.

Leave A Reply

Your email address will not be published.